



UTABIRI WA HALI YA HEWA KWA SAA 24 ZIJAZO

**UTABIRI WA HALI YA HEWA KWA SAA 24 ZIJAZO KUANZIA SAA 3.00 USIKU WA LEO
TAREHE: 28/07/2026.**

[Mikoa ya Kagera na Mara]:	}	Hali ya mawingu kiasi, mvua na ngurumo katika maeneo machache na vipindi vya jua.
[Mkoa wa Tanga]: [Visiwa vya Unguja na Pemba]:	}	Hali ya mawingu kiasi, mvua nyepesi katika maeneo machache na vipindi vya jua.
[Mikoa ya Dodoma na Singida]: [Mikoa ya Kigoma, Tabora na Katavi]: [Mikoa ya Manyara, Arusha na Kilimanjaro]: [Mikoa ya Mwanza, Geita, Shinyanga na Simiyu]: [Mkoa wa Pwani (ikijumuisha Visiwa vya Mafia)]: [Mikoa ya Morogoro, Dar es salaam, Lindi na Mtwara]: [Mikoa ya Ruvuma, Mbeya, Rukwa, Iringa, Njombe na Songwe]:	}	Hali ya mawingu kiasi na vipindi vya jua.

VIWANGO VYA JOTO, MAWIO NA MACHWEO YA JUA KWA BAADHI YA MIJI HAPA NCHINI:

MJI	Kiwango cha juu cha joto	Kiwango cha chini cha joto	Mawio (Saa)	Machweo (Saa)
ARUSHA	22°C	14°C	12:42	12:38
D'SALAAM	30°C	19°C	12:37	12:21
DODOMA	28°C	15°C	12:50	12:36
KIGOMA	30°C	16°C	01:12	01:01
MBEYA	24°C	08°C	01:03	12:41
IRINGA	27°C	10°C	12:52	12:34
NJOMBE	23°C	07°C	12:59	12:37
MWANZA	30°C	18°C	12:55	12:53
TABORA	30°C	14°C	01:00	12:50
TANGA	29°C	21°C	12:35	12:25
ZANZIBAR	29°C	19°C	12:37	12:21

Upepo wa Pwani: Unatarajiwa kuvuma kutoka **Kusini Mashariki** kwa **Pwani yote**; Kwa kasi ya **km 30** kwa saa kwa **Pwani ya Kaskazini** na kwa kasi ya **km 20** kwa saa kwa **Pwani ya Kusini**.

Hali ya Bahari: Inatarajiwa kuwa na **Mawimbi madogo** hadi **makubwa kiasi**.

Matarajio kwa siku ya **Alhamisi tarehe 30/07/2026:** Vipindi vya hali ya baridi kiasi vinatarajiwa kuendelea katika maeneo mengi nchini.

Utabiri huu umetolewa leo tarehe **28/07/2026**.

Na: MAMLAKA YA HALI YA HEWA TANZANIA.

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Kiwanja Na. 6, Kitalu "N", Mtaa wa Fahmida, Dodoma jiji,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610; Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe: met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz